Tsakure:
Cutar Korona cuta ce da ta girgiza duniya baki ɗaya wadda har ya zuwa yau mutane ba su gama warwarewa daga tasirin irin ɓarnar da ta haddasa masu ba. Daga cikin hanyoyin faɗakar da al’umma a kan wannan cuta ita ce amfani da hanyar adabi, musamman waƙoƙi don wayar da kai da kuma faɗakar da al’umma a game da yadda za a kare kai daga kamuwa da wannan cuta. Ɗaya daga cikin mawaƙan da suka bayar da gudummuwa ta wannan fanni shi ne Khalid Imam da waƙarsa ta Cutar Korona. An yi nazarin wannan waƙa ta hanyar yin nazarin awon baka. An yi haka ne ta hanyar feɗe waƙar da nuna karin da ta hau da kuma bayyana naƙasu ko larurorin da suka wanzu a cikin waƙar. An yi amfani da ra’i Khalili a yayin aiwatar da wannan takarda. A ƙarshe takardar ta gano larurori uku da suka wanzu a cikin waƙar; biyu daga cikinsu zihaffai ne, ɗaya kuwa illa ce.
Fitilun Kalmomi: Awo, Baka, Waƙa, Annobar Korona, Khalid Imam
DOI: 10.36349/djhs.2024.v03i01.047
author/Rabeh, H. and Karofi, I.A.
journal/GNSWH, April 2024